ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านอาหารป่า  (อ่าน 1478 ครั้ง)

ออนไลน์ Z4

• Hero Member
  • ทำ ดี...ได้ ดี
ร้านอาหารป่า
« เมื่อ: 4 สิงหาคม 2012, เวลา 23:03:33 น. »
ไม่ทราบพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกท่านใด พอจะทราบบ้างไหมว่า

แถวๆเขาใหญ่มีร้านอาหารป่า ร้านใดบ้างที่...อร่อย...

เผื่อมีโอกาสไปเที่ยวเขาใหญ่ จะได้หาโอกาสไปลองทานดูบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Paradox...Paradox...Paradox...Paradox

ออฟไลน์ psn

Re: ร้านอาหารป่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 08:51:44 น. »
ที่จะแนะนำไม่ใช่อาหารป่านะครับ  แต่นักเที่ยวเขาใหญ่จะรู้จักกันดี

ร้านชื่อ ครัวเขาใหญ่ครับ  สไตล์อาหารไทยประยุกต์

อาหารแนะนำเป็นแฮมต่างๆ เช่นแฮมสันนอก แฮมซี่โครงทอด ฟองเต้าหู้ทอด

ต้องบอกว่า อร่อยมากๆๆต้องซื้อแบบสดกลับมาทอดกินต่อที่บ้าน

แผมที่ถามกู๋เลย

ออนไลน์ Z4

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 11:08:25 น. »
ที่จะแนะนำไม่ใช่อาหารป่านะครับ  แต่นักเที่ยวเขาใหญ่จะรู้จักกันดี

ร้านชื่อ ครัวเขาใหญ่ครับ  สไตล์อาหารไทยประยุกต์

อาหารแนะนำเป็นแฮมต่างๆ เช่นแฮมสันนอก แฮมซี่โครงทอด ฟองเต้าหู้ทอด

ต้องบอกว่า อร่อยมากๆๆต้องซื้อแบบสดกลับมาทอดกินต่อที่บ้าน

แผมที่ถามกู๋เลย

ขอบคุณครับป๋าอุ้ม  ;D

แต่เห็นรายการแฮมแล้วอาจะต้องเก็บไว้เป็นข้อมูลสำรองครับ

เพราะไปเขาใหญ่ทีไร เพื่อนชวนกินสปาเก็ตตี้ทุกที.......

ไปป่า แต่ไม่ได้กินอาหารป่า ไปกินบะหมี่ฝรั่งแทน......

เลยคิดว่า....ลองหาร้านอาหารป่าดูมั่งดีกว่า..........   ;D

Paradox...Paradox...Paradox...Paradox

ออฟไลน์ ไก่-เต๊ะ

• อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 11:12:28 น. »
อาหารป่าหาแถวชานเมืองดีกว่า ถ้าไม่ทานดีที่สุด แถวเขาใหญ่ไม่คุ้นเท่ารัย  ;D

ออนไลน์ Z4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 11:32:59 น. »
อาหารป่าหาแถวชานเมืองดีกว่า ถ้าไม่ทานดีที่สุด แถวเขาใหญ่ไม่คุ้นเท่ารัย  ;D

เอ๋...ชานเมืองเหรอ ร้านไหนครับพี่ไก่เต๊ะ

ที่ถามแถวเขาใหญ่น่ะก็อย่างที่บอก ไปป่าดันพาไปกินสปาเก็ตตี้

แต่ไม่เป็นไรครับ กินแถวชานเมืองก็ได้ง่ายกว่าด้วย บอกมาซะดีๆ

ว่าแต่.....

แถวดอนเมืองผมก็รู้จักอยู่ร้านนึงนะ ลึกลับ...ซับซ้อน...ซ่อนเงื่อน

นานๆไปที ทางไปมันมืด ผมกัว

เดี๋ยวออกพรรษา แล้วไปกินกันม๊ะ ตอนนี้งดเหลาอยู่...... ;D

ออนไลน์ พจน์หลังสวน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 14:43:02 น. »
ผมชอบกินอาหารทะเล  ;D คิดถึงบ้านจัง อยากไปตกปลาหมึก
- Power Amp Sausui BA-3000
- Pre Luxkit A3300
- CD Sony CDP-R3 
- ลำโพง Yamaha FX 3

ออฟไลน์ singha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 15:05:37 น. »
ผมชอบกินอาหารทะเล  ;D คิดถึงบ้านจัง อยากไปตกปลาหมึก

ไปล่วย ไปล่วย นัดกันเร็วๆหน่อยนะครับ แค่หลังสวนจตุจักรเอง  ;D ;D ;D ;D ;D

ออนไลน์ Z4

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 15:17:34 น. »

ไปล่วย ไปล่วย นัดกันเร็วๆหน่อยนะครับ แค่หลังสวนจตุจักรเอง  ;D ;D ;D ;D ;D

โห.... โดนตัดหน้าเล่นมุข

พี่พจน์ทำไมไม่กลับบ้าน แค่สวนลุมพินีเอง  ;D

ออนไลน์ Z4

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2012, เวลา 23:31:26 น. »
รายการอาหารป่าที่อยากทาน

ผัดเผ็ดแมวดำ ต้มยำช้าง แกงจืดเนื้อค่าง เนื้อกอไผ่

ฉู่ฉี่คางคก จิ้งจกปิ้ง ตุ๊กแกผัดขิง ลิงยัดไส้ ประมาณเนี๊ยะ