ผู้เขียน หัวข้อ: เดินสายไฟภายนอก Thai Yazaki NYY VS Kabeltec LiYCY  (อ่าน 1188 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
เดินสายไฟภายนอก Thai Yazaki NYY VS Kabeltec LiYCY
« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, เวลา 10:40:46 น. »
เคยถามคุณ Teerawat ไปว่า Kabeltec LiYCY ใช้เดินภายนอกได้ด้วยหรือเปล่า ได้คำตอบว่าได้

ที่ผมจะต้องใช้คือเดินจากคัทเอาท์หลักมาเข้าตู้เมนของห้องฟังเพลง ระยะ 50 เมตรครับ
ทีนี้ พอลองสอบถามราคาได้ความว่า Kabeltec LiYCY 2*10sqmm ที่ร้านเหลือความยาวไม่พอ
มีแต่ 4*6 sqmm ราคาลดแล้วเมตรละ 270 บาท ส่วน Thai Yazaki NYY 1*10sqmm ซื้อยกม้วนเหลือเมตรละ 51 บาท

เลยอยากจะทราบว่า สายไฟภายนอกก่อนเข้า Main Breaker มีผลเยอะไหมครับ
ของผมมันต่างกันแปดพันกว่าบาท ควรลงทุนไหมครับ

ออฟไลน์ J.Teerawat

• Administrator
  • Hero Member
Re: เดินสายไฟภายนอก Thai Yazaki NYY VS Kabeltec LiYCY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, เวลา 19:56:11 น. »
เคยถามคุณ Teerawat ไปว่า Kabeltec LiYCY ใช้เดินภายนอกได้ด้วยหรือเปล่า ได้คำตอบว่าได้

ที่ผมจะต้องใช้คือเดินจากคัทเอาท์หลักมาเข้าตู้เมนของห้องฟังเพลง ระยะ 50 เมตรครับ
ทีนี้ พอลองสอบถามราคาได้ความว่า Kabeltec LiYCY 2*10sqmm ที่ร้านเหลือความยาวไม่พอ
มีแต่ 4*6 sqmm ราคาลดแล้วเมตรละ 270 บาท ส่วน Thai Yazaki NYY 1*10sqmm ซื้อยกม้วนเหลือเมตรละ 51 บาท

เลยอยากจะทราบว่า สายไฟภายนอกก่อนเข้า Main Breaker มีผลเยอะไหมครับ
ของผมมันต่างกันแปดพันกว่าบาท ควรลงทุนไหมครับ

ก็มีผลครับ แต่ปกติเราเล่นสายไฟเอซีกันภายในอยู่แล้ว ผมว่าเดินสาย THWขนาด 10 sq.mm  ก็พอครับถูกลงไปอีกแล้วเล่นสายไฟเอซีแทน
AIA Representative: ได้โค้ดตัวแทนประกัน AIA แล้ว
Securities Investment Consultant : สอบผ่านหลักสูตรเรียบร้อยแล้ว
CFP ( Certified Financial Planner) :รอคอยหาเวลาเรียนและอบรมหลักสูตรเพื่อเตรียมสอบขอใบประกอบวิชาชีพต่อไป

วิชาชีพมีอยู่มากมาย ขึ้นอยู่กับการไขว่คว้าและเรียนรู้ รู้อะไรก็ต้องรู้ให้มันจริงเพื่อจะได้เข้าใจและนำไปพัฒนาได้

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
Re: เดินสายไฟภายนอก Thai Yazaki NYY VS Kabeltec LiYCY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, เวลา 22:08:15 น. »
ขอบคุณครับ